รวม Review หนังสือฟิสิกส์

<< < (3/34) > >>

NiG:
หนังสือ Morin ที่พี่ๆเคยพูดถึง ในกระทู้ ถามโจทย์ อยากให้คนมีช่วยๆเอาข้อมูลหนังสือมาลงให้หน่อยก็ดีนะครับ

phys_pucca:
อยู่ที่ download ของ web นี้แหละครับ

NiG:
ขุดกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อนๆที่สอบ สวอน ม.4 ติด แล้วต้องการอ่านเรื่องแคลคูลัสไว้ล่วงหน้า
หนังสือที่อยากแนะนำให้อ่าน นะครับ

เรื่อง แคลคูลัสสามวัน ของ ดร. ธีรพันธุ์ สันติเทวกุล คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขต ปัตตานี มีขายที่ศุนย์หนังสือจุฬา สมัยเมื่อนานมาแล้วตอนนี้ไม่รู้จะยังมีอยู่รึเปล่า
ราคาไม่น่าจะแพงมาก ใครรู้ราคาช่วยๆมาบอกกันไว้ด้วยนะครับ

ผมคิดว่าเล่มนี้เขียนไว้สำหรับนักเรียนฟิสิกส์ แต่ก็มีหลายตัวอย่างที่ทำให้เห็นภาพได้ง่ายขึ้น อย่างการเพิ่มจำนวนของแบคทีเรีย etc.
ภาษาที่ใช้ก็เข้าใจง่ายและเห็นภาพดีมากๆ

ผมได้หนังสือเล่มนี้มาตอน ม.2 สมัยเริ่มอ่านฟิสิกส์ใหม่ๆ เป็นหนังสือที่ทำให้ผมหลงรักแคลคูลัสครับ ^ ^

P o W i i:
หาเล่มนี้จากไหนดี
Heat and Thermodynamics
F Sears, M Zeemansky - McGraw
ใครเคยอ่านลองช่วยบอกคร่าวๆด้วย ดูจากชื่อคนแต่งน่าเชื่อถือดี

P o W i i:
เมื่อวาน ผมไปเจอ
Calculus: Early Transcendentals Single and Multivariable, Textbook and Student Study Guide , 8th Edition
Howard Anton, Irl Bivens, Stephen Davis
ISBN: 0-471-74637-1
เล่มสีเขียวๆ ที่ศูนย์หนังสือจุฬา
ยังไม่ได้ลองอ่านเท่าไหร่ แต่ก็ดูดี

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page