ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41243 Posts in 6175 Topics- by 8102 Members - Latest Member: hades
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Down
Print
Author Topic: เรียน เครียด ปวดหัว!!! ระบายได้ที่นี่ครับ!!++ เรื่องไร้สาระในค่ายย  (Read 44571 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
เกือบ..ไปแล้ว
neutrino
*

« Reply #15 on: October 13, 2006, 09:44:17 PM »

Cheesy Grin Cool   Angry
อ่า อาหารวันนี้มีมาม่าผัด กับ ข้าวผัด
ผมรู้สึกว่าอาหารมันอร่อยจริงๆครับ (คำแรก คำเดียว)
แต่กินไปคำ2 - คำ3 ก็เริ่มรู้สึกว่ามันไม่อร่อยแล้ว
แต่ว่าวันแรกๆนี่อร่อยมากครับ รู้สึกรสชาติมันยอดเยี่ยมมาก
ผมเลยนึกในใจว่า 555+ 50บาทค่าสมัครสอบนี่
นอกจากความรู้ที่ได้ไป 50,000 บาทแล้วนี่(ฝากธนาคารไว้ พอรู้เรื่องวันไหนก็ถอนเอามาใช้น่ะ) bang head
กะจะกินข้าวให้ครบ 50 จาน ให้สมกับความหวังของคนที่โรงเรียน
และเพื่อนๆทีอุตส่าห์จ่ายเงินสอบและสนับสนุนให้
แต่ผมว่าน้ำซุปของเค้าอร่อยมากครับ
มันเป็นน้ำซุปโชยุ ที่คัดอย่างดีจากทางตอนใต้ของอาโอยาม่า
และการเคี่ยวโครงไก่ และเนื้อบริเวณส่วนเหนือไหล่ใต้ลำคอ ข้างไหปลาร้า ทางปลายปีก
ของไก่พันธุ์พิเศษ ที่เลี้ยงดูอย่างดีในฟารมทางตอนใต้ของเกาะทาเคชิม่า ที่ไก่กำลังวิ่งเล่นกันอยู่ในทุ่งข้าวสาลี
บรรยากาศแบบเมดิเตอเรเนียน ในฤดูใบไม้ผลิ
สรุปแล้ว... มันก็เป็นแค่ซุปฟักอันนึงแหละ
....หัวข้อบอรดนี่
มันบอกว่าเรื่องไร้สาระในค่ายครับ-- มีสาระนี่ห้ามเด็ดขาดเลยนะ
(ใครหาสาระได้-- เก่งมากครับ )
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #16 on: October 13, 2006, 10:38:01 PM »

นั่งท่องนั่งทำทั้งตั้งจิต
นั่งขดนั่งคิด+นั่งเขียน
ยิ่งจดจิ่งจำยิ่งอาเจียน
ยิ่งเรียนยิ่งรู้ว่าไม่รู้
ยิ่งฟังยิ่งฟ้องว่าโง่เง่า
สุดเซ็งสุดเศร้าสุดอดสู
คะแนนสอบคงออกมาไม่น่าดู
มันอุดอู้จนต้องมาระบาย....

โล่งไปอีกวัน  Grin

ป.ล. ฉันทลักษณ์ผิดไป บางจุดไม่ว่ากันนะคับ  Cheesy
เคยผ่านความรู้สึกประมาณนี้มาเหมือนกัน
แต่ว่าบางอย่างไม่ต้องเปิดเผยขนาดนี้ก็ดีนะ
มันอาจทำให้คนอื่นมองว่าเราเป็นคนไม่พยายาม
จริงอยู่ว่ามันอาจจะโล่งขึ้น
แต่มันอาจจะอึดอัดขึ้นก็ได้ถ้าอ่านข้อความที่อ้างอิงถึงที่น้องโำพสที่มีโอกาสจะตามมาเร็วๆ นี้  Shocked

เหอๆ อันนี้ขำๆนะคับ
คือ จริงๆ มันก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ
ผมเองก็เป็นเหมือนกับหลายๆคนที่เคยโพสไว้
คือ ตอนฟังน่ะ เข้าใจอยู่หรอก
แต่พอเจอโจทย์นี่สิ
 Huh  Huh  Huh
งงรับประทาน
ทำได้แต่ละข้อ แทบน้ำตาไหลแน่ะ  Cry   Grin
ไม่สูงให้เขย่ง ไม่เก่งให้ขยัน
สงสัยคงต้องขยันเพิ่มกว่าเดิมอีกพันเท่าแล้วล่ะมั้งนี่ยย
 Smiley
 Grin
cantaput
neutrino
*

« Reply #17 on: October 13, 2006, 11:22:04 PM »

ตอนทำโจทย์ฟิสิกส์เหมือนนั่งอยู่ในความมืด

แล้วต้องเดินคลำทางหาเอาเอง

พอเดินไปพักๆ ก็จะมีเสียงตะโกนบอกว่า "ทำได้แล้วว"
ซึ่งแปลว่า "555+ มีเจ้าทำไม่ได้อยู่คนเดียว เจ้าโง่~"

..เฮ่อ
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #18 on: October 13, 2006, 11:53:47 PM »

ใช่แล้ว เราจะรู้สึกท้อมากเวลาที่มีคนบอกว่า ทำได้แล้ว
แต่ก็ให้เราพยายามต่อไป อย่าไปฟังเค้า

ส่วนคนที่ทำได้แล้วก็เก็บอารมณ์หน่อยก็ดี จะได้ไม่ตัดกำลังใจผู้อื่นเค้า

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
ampan
SuperHelper

« Reply #19 on: October 14, 2006, 03:27:41 AM »

ใช่แล้ว เราจะรู้สึกท้อมากเวลาที่มีคนบอกว่า ทำได้แล้ว
แต่ก็ให้เราพยายามต่อไป อย่าไปฟังเค้า

ส่วนคนที่ทำได้แล้วก็เก็บอารมณ์หน่อยก็ดี จะได้ไม่ตัดกำลังใจผู้อื่นเค้า
ccchhhaaammmppp อดใจไหวเหรอ  Cheesy

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #20 on: October 14, 2006, 04:35:49 PM »

ccchhhaaammmppp อดใจไหวเหรอ  Cheesy

ไม่ค่อยอะครับ แต่พยายามอยู่ Tongue

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #21 on: October 14, 2006, 08:13:42 PM »

ระบายบ้างครับ

ทำไมเดี๋ยวนี้เวลาลอกโจทย์มาถามชอบแปลงโจทย์กันจังเลยครับ ระลึกนิดนึงสิครับว่า เราเห็นในสิ่งที่เราอยากเห็น
ถ้าเราลอกโจทย์มาแบบที่เราอยากให้เป็น คำตอบที่ได้ก็อาจจะไม่ใช่สิ่งที่โจทย์อยากได้นะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
characteristic..Lk
neutrino
*

« Reply #22 on: October 16, 2006, 07:03:02 PM »

ขอระบายอีกคน..
ถึงฉันจะไม่ได้อยู่ในสายตาเธอ แต่ฉันก็รักเธออยู่นะ..ฟิสิกส์!
< เรารักฟิสิกส์.. แต่ฟิสิกส์ไม่รักเรา.. Cry >
(อารมณ์คนอกหัก..นะ)
dd
neutrino
*

Moral is better than Laws

« Reply #23 on: October 16, 2006, 07:43:16 PM »

เวลาทำโจทย์ไม่ได้เหมือน...ตกอยู่ในความมืด
แต่เวลาทำได้...มันสะใจมากก Grin

As a statesman thinks he is belong to the country ,the politician thinks the country is belong to him.
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #24 on: October 16, 2006, 07:56:29 PM »

ถึงฉันจะไม่ได้อยู่ในสายตาเธอ แต่ฉันก็รักเธออยู่นะ..ฟิสิกส์!
< เรารักฟิสิกส์.. แต่ฟิสิกส์ไม่รักเรา.. Cry >

Shocked  Shocked  Shocked
เหอๆ
ซะงั้นเลย

ตื๊อเท่านั้นที่ครองโลกครับ
แม้ว่าวันนี้เราไม่อยู่ในสายตาของฟิสิกส์(ไม่เก่ง)
แต่เชื่อว่าหากเราทำดีกับเขาเรื่อยๆ (ขยัน)
ซักวัน เขาก็จะหันมามองเราเองครับ (เก่งนั่งเอง)
 Grin

เน่าจิงๆ
spadeace
neutrino
*

« Reply #25 on: October 16, 2006, 08:58:29 PM »

ถึงตอนนี้จะไม่รุ้เรื่อง......

ต้องพยายามเท่าน้านนนนนนนนน

วันต่อๆให้รุ้เรื่องทีเถ้อะ

laugh อิ
Gyroscope
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #26 on: October 16, 2006, 09:02:09 PM »

Shocked  Shocked  Shocked
เหอๆ
ซะงั้นเลย

ตื๊อเท่านั้นที่ครองโลกครับ
แม้ว่าวันนี้เราไม่อยู่ในสายตาของฟิสิกส์(ไม่เก่ง)
แต่เชื่อว่าหากเราทำดีกับเขาเรื่อยๆ (ขยัน)
ซักวัน เขาก็จะหันมามองเราเองครับ (เก่งนั่งเอง)
 Grin

เน่าจิงๆ

เปรียบเทียบได้เจ๋งจริง ๆ 5555+   Cheesy

chalongz
neutrino
*

« Reply #27 on: October 16, 2006, 09:51:40 PM »

ตอนทำโจทย์ฟิสิกส์เหมือนนั่งอยู่ในความมืด

พอเดินไปพักๆ ก็จะมีเสียงตะโกนบอกว่า "ทำได้แล้วว"
ซึ่งแปลว่า "555+ มีเจ้าทำไม่ได้อยู่คนเดียว เจ้าโง่~"

..เฮ่อ

อันนี้ฮานะ 555+ แต่ก้จิง ที่พอทำได้ แล้ว รุสึกสะใจมากๆ
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #28 on: October 16, 2006, 10:15:46 PM »

เวลาทำโจทย์ไม่ได้เหมือน...ตกอยู่ในความมืด
แต่เวลาทำได้...มันสะใจมากก Grin

..เฮ่อ

ตอนทำโจทย์ฟิสิกส์เหมือนอยู่ในความมืดจริงๆ
และคำเฉลยของอาจารย์ก็เปรียบได้ดั่งแสงสว่าง
(พูดง่ายๆคือ ถ้าอาจารย์ไม่เฉลยก็หาทางออกไม่เจอ 555+)
 Grin
cantaput
neutrino
*

« Reply #29 on: October 20, 2006, 11:31:22 PM »

น่านแหละ แต่รู้สึกเสียใจมากๆ ตอนที่อาจารย์เฉลยแล้ว เรายังทำไม่เสร็จ รู้สึกอยากให้อาจารย์เฉลยช้าๆ

หรือไม่ก็เฉลยหลังเราทำได้

เง่อ
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Up
Print
Jump to: