ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41500 Posts in 6261 Topics- by 9229 Members - Latest Member: NONNY
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบฟิสิกส์สสวท.รอบสอง เข้าค่ายหนึ่งปี 2549-50  (Read 18386 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Regina
neutrino
*

« Reply #15 on: September 15, 2006, 04:50:15 PM »

ผู้หญิงที่ติด มีแต่รุ่นป้าๆ แล้วอะคับ Sad
หนอยๆๆ นิกกี้ หาเรื่องซะแล้ว ระวังโดน 4 รุม 1 นะ  Tongue

--------------------|) |* $ t----------------------
Regina
neutrino
*

« Reply #16 on: September 15, 2006, 04:55:42 PM »

อีกเรื่องที่ผมลืมบอกไป เป็นสิ่งที่ผมพูดให้รุ่นน้องฟังเสมอ โดยเฉพาะคนที่พลาดไปในการสอบแต่ละครั้ง คือ ค่ายฟิสิกส์โอลิมปิกไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต ไม่ต้องเสียใจ ถ้าสอบไม่ได้ ยังมีการสอบอื่นๆ อีกเยอะ และอีกอย่าง ความสำเร็จในชีวิตก็ไม่จำเป็นต้องมาจากการสอบ การได้ทุน หรือสอบได้เรียนหมอ วิศวะ ฯลฯ ขอเพียงแค่เราทำในสิ่งที่เราชอบ สิ่งที่เราทำแล้วมีความสุข แล้วไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แค่นั้นก็พอแล้ว

(รู้สึกวันนี้ผมจะบ่นเป็นคนแก่อีกแล้ว  Grin)
มันก็ตามอายุนะแหละ พีซเอ๋ยยย 
เพิ่งได้ยินคำพูดแบบนี้จากพีซครั้งแรกนะนี่ยยยย ว้าวๆๆ Grin

--------------------|) |* $ t----------------------
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #17 on: September 15, 2006, 05:52:35 PM »

ผู้หญิงที่ติด มีแต่รุ่นป้าๆ แล้วอะคับ Sad
หนอยๆๆ นิกกี้ หาเรื่องซะแล้ว ระวังโดน 4 รุม 1 นะ  Tongue

หรือไม่จิงอะคับพี่รุ้ง

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Peace
neutrino
*

« Reply #18 on: September 16, 2006, 07:40:20 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
Regina
neutrino
*

« Reply #19 on: September 16, 2006, 08:47:20 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

พีซง่า   Cry

Mwitish
neutrino
*

When the solution is simple, God is answering.

« Reply #20 on: September 22, 2006, 03:09:21 PM »

จะว่าไปก้อผู้หญิงที่ติดก้อ ม.6 หมดเลยนี่ เหอๆๆๆ 
ยังไงถ้าใครอยากรุมนิกก้อบอกๆไว้ เข้าค่ายจะได้จัดการตามประเพณี เช่น ........และ..........
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #21 on: September 22, 2006, 08:57:32 PM »

จะว่าไปก้อผู้หญิงที่ติดก้อ ม.6 หมดเลยนี่ เหอๆๆๆ 
ยังไงถ้าใครอยากรุมนิกก้อบอกๆไว้ เข้าค่ายจะได้จัดการตามประเพณี เช่น ........และ..........

อย่านะ ไม่เอานะ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
conantee
SuperHelper

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #22 on: September 22, 2006, 09:08:07 PM »

ยินดีกับน้อง ๆ ทุกคนด้วยครับ ที่ผ่านเข้ามาถึงรอบนี้ได้ โดยเฉพาะน้อง ๆ ที่มาจากต่างจังหวัด ขอให้ทุกคนตั้งใจเรียน อย่านัั่งหลับเมื่อตัวแทนบางคนปีที่แล้ว เก็บเกี่ยวความรู้ให้ได้เยอะ ๆ ครับ พี่พูดได้เลยอย่างเต็มปากว่า เหรียญรอบนี้มีผลน้อยมาก ๆๆๆ กับการผ่านเข้ารอบต่อไป สู้ต่อไปครับทุกคน
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #23 on: September 22, 2006, 09:25:05 PM »

น้องๆ(และเพื่อนๆ) ควรเก็บเกี่ยวประสบการณ์ช่วงนี้ให้ดีที่สุดครับ ในบางครั้งเราจะรู้สึกปวดหัวตุ้บๆเพราะ ไม่รู้เรื่องเลย ก็อย่าเกรงใจมากครับ ถามเพื่อนข้างๆ(ไม่ก็ซักคน น่าจะมีคนอธิบายให้ได้)หรือไม่ก็ถามอาจารย์(แต่อาจได้คำตอบยาวกว่าที่คิดไว้มากนัก) จะได้ความรู้ที่เราไม่เคยรู้มาก่อนมากมายครับ

อาจจะมาแวะที่เวปนี้ก็ได้ "คาดว่า" อาจจะมีโจทย์ปัญหาระหว่างค่ายให้คิดกันเล่นๆ

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
ampan
SuperHelper

« Reply #24 on: September 23, 2006, 06:11:04 AM »

ทำไมพวกรุ่นเดียวกับผม หรือ ไม่ก็สูงกว่า ไม่มีใครยังคงเล่นบอร์ดต่อเลย ยังเหลือผมคาบอร์ดอยู่คนเดียว
ผมเหงานะ อย่าเรียนกันมากสิ ปล่อยผมว่างอยู่คนเดียว  Grin

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to: