ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41500 Posts in 6261 Topics- by 9229 Members - Latest Member: NONNY
Pages: 1 2 »   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบฟิสิกส์สสวท.รอบสอง เข้าค่ายหนึ่งปี 2549-50  (Read 18387 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« on: September 11, 2006, 10:40:42 AM »

ผลสอบฟิสิกส์สสวท.รอบสอง เข้าค่ายหนึ่งปี 2549-50

ขอแสดงความยินดีกับทุกคน  Cheesy
« Last Edit: September 11, 2006, 10:47:06 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #1 on: September 11, 2006, 05:17:11 PM »

(มาคนแรกเลย)
ดีใจกับทุกคนที่ติดด้วยนะคับ ส่วนคนที่ไม่ได้ก็ ไม่เป็นไร
ครั้งนี้ไม่สำเร็จ ก็พยายาม ทำในสิ่งที่เป็นความฝันของตัวเองให้สำเร็จนะครับ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ampan
SuperHelper

« Reply #2 on: September 11, 2006, 05:18:59 PM »

ยินดีครับ ร.ร.ผม ด้วย  ไม่สิ ร.ร.ไม่ได้ทำอาไรเลย  redfaced
(มาคนแรกเลย)
ดีใจกับทุกคนที่ติดด้วยนะคับ ส่วนคนที่ไม่ได้ก็ ไม่เป็นไร
ครั้งนี้ไม่สำเร็จ ก็พยายาม ทำในสิ่งที่เป็นความฝันของตัวเองให้สำเร็จนะครับ

ยินดีกับตัวเองด้วยเหรอ Wink

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
PiNGsS*
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #3 on: September 11, 2006, 07:15:59 PM »

ยินดีด้วยกับทุกคนที่ติด ขอให้สนุกกับการเข้าค่ายนะ Wink

ป.ล. ฝากพี่ต่อด้วย 555+ จะคอยดูว่ากลับมาจะเปลี่ยนไปขนาดไหน Roll Eyes
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #4 on: September 11, 2006, 08:25:37 PM »

ยินดีต้อนรับทุกท่าน Grin  สู้ๆทุกคนไม่ว่าจะได้เหรียญอะไรในรอบนี้ก็ตาม(มันตัดสินอะไรมากไม่ได้หรอก)

ไม่ทราบว่ามีคนที่ติดแล้วเล่นบอร์ดนี้แล้วผมไม่รู้จักมั้ย Roll Eyes

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #5 on: September 11, 2006, 08:33:25 PM »

ผมมั้ง  Grin

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Bhume
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #6 on: September 11, 2006, 09:25:42 PM »

ยินดีด้วยกับทุกๆคนที่ติดครับ Grin
earth_maker
neutrino
*

« Reply #7 on: September 11, 2006, 10:47:39 PM »

โอ้ ผู้หญิงตั้ง 2 คนแน่ะ
Peace
neutrino
*

« Reply #8 on: September 12, 2006, 02:14:16 AM »

ขอแสดงความยินดีกับทุกคนด้วยคร๊าบ เก่งมากๆ
เหรียญรอบนี้ไม่สำคัญหรอกครับ สำคัญที่ความตั้งใจสม่ำเสมอ
ได้เหรียญทองแดงอย่าท้อแท้
ได้เหรียญทองอย่าดูถูกคนอื่น
ได้เหรียญเงินขอให้ได้เหรียญเงินไปตลอดจนถึงรอบนานาชาติ  Grin

สุดท้ายสถิติประชากรหญิงก็ยังน้อยอยู่ดี หุหุ

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
NiG
SuperHelper

« Reply #9 on: September 12, 2006, 08:13:15 PM »

ผู้หญิงที่ติด มีแต่รุ่นป้าๆ แล้วอะคับ Sad

ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #10 on: September 12, 2006, 08:28:47 PM »

ได้เหรียญเงินขอให้ได้เหรียญเงินไปตลอดจนถึงรอบนานาชาติ  Grin

ไปแช่งเด็กเค้า  Cool

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
jump_p2
neutrino
*

« Reply #11 on: September 12, 2006, 09:53:17 PM »

ยินดีกับทุกคนด้วย...คนที่ไม่ติดก็พยายามต่อไป...ปีหน้ายังมีอีก...สู้ๆ

เรียน อาจารย์ แล้วที่จะต้องแจ้ง โควตาวิศวะ จะทำยังไงครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #12 on: September 12, 2006, 10:57:21 PM »

ยินดีกับทุกคนด้วย...คนที่ไม่ติดก็พยายามต่อไป...ปีหน้ายังมีอีก...สู้ๆ

เรียน อาจารย์ แล้วที่จะต้องแจ้ง โควตาวิศวะ จะทำยังไงครับ

โควตาวิศวะอะไร ไม่รู้จัก  Huh

Peace
neutrino
*

« Reply #13 on: September 14, 2006, 05:01:24 AM »

ไปแช่งเด็กเค้า  Cool

ผมไม่ได้แช่งนะครับ ถ้าใช้ผลรอบนี้ตัดสินตัวแทน เหรียญเงินจะไม่ได้เป็นตัวแทน ดังนั้น เป็นการอวยพรนะครับ  Grin
แต่ถ้าจะให้ดีก้อเอาเหรียญทองเลย
แต่ยังไงก็ตาม เหรียญไม่สำคัญครับ สำคัญที่ว่าเราพยายามพัฒนาตัวเองมากกว่า
อยากจะบอกว่า สิ่งหนึ่งที่ผมได้จากค่ายฟิสิกส์แล้วนำมาใช้มากๆในการเรียนต่อ(แค่ตอนช่วงนี้)คือแคลคูลัส
ที่นี่สอนเร็วมาก Integrate by part, partial fraction, u substitution, improper integral จบในชั่วโมงเดียว ถ้าผมไม่ได้เรียนมาก่อนคงตามไม่ทัน (เพราะฟังไม่ค่อยทัน แต่เห็นสมการแล้วก็รู้เรื่อง) ที่พูดมานี่ไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้เลย แค่มาบรรยายประสบการณ์ให้ฟังเฉยๆ ครับ

อีกเรื่องที่ผมลืมบอกไป เป็นสิ่งที่ผมพูดให้รุ่นน้องฟังเสมอ โดยเฉพาะคนที่พลาดไปในการสอบแต่ละครั้ง คือ ค่ายฟิสิกส์โอลิมปิกไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต ไม่ต้องเสียใจ ถ้าสอบไม่ได้ ยังมีการสอบอื่นๆ อีกเยอะ และอีกอย่าง ความสำเร็จในชีวิตก็ไม่จำเป็นต้องมาจากการสอบ การได้ทุน หรือสอบได้เรียนหมอ วิศวะ ฯลฯ ขอเพียงแค่เราทำในสิ่งที่เราชอบ สิ่งที่เราทำแล้วมีความสุข แล้วไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แค่นั้นก็พอแล้ว

(รู้สึกวันนี้ผมจะบ่นเป็นคนแก่อีกแล้ว  Grin)

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
ampan
SuperHelper

« Reply #14 on: September 14, 2006, 05:25:49 AM »

....................
อีกเรื่องที่ผมลืมบอกไป เป็นสิ่งที่ผมพูดให้รุ่นน้องฟังเสมอ โดยเฉพาะคนที่พลาดไปในการสอบแต่ละครั้ง คือ ค่ายฟิสิกส์โอลิมปิกไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต ไม่ต้องเสียใจ ถ้าสอบไม่ได้ ยังมีการสอบอื่นๆ อีกเยอะ และอีกอย่าง ความสำเร็จในชีวิตก็ไม่จำเป็นต้องมาจากการสอบ การได้ทุน หรือสอบได้เรียนหมอ วิศวะ ฯลฯ ขอเพียงแค่เราทำในสิ่งที่เราชอบ สิ่งที่เราทำแล้วมีความสุข แล้วไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แค่นั้นก็พอแล้ว

(รู้สึกวันนี้ผมจะบ่นเป็นคนแก่อีกแล้ว  Grin)

เหอๆๆๆ พูดได้นิครับ ก็ เห็นผ่านไป เป็นตัวแทนประเทศมาแล้วนิ  Wink
จะบอกว่า ทฤษฎีดูเข้าท่ามากมาย แต่ในโลกของความเป็นจริงมัน ไม่ง่าย เพราะฉะนั้นปล่อยมัน เป็นไปตาม ความเป็นไปของมันดีกว่า

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Pages: 1 2 »   Go Up
Print
Jump to: