ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41244 Posts in 6175 Topics- by 8109 Members - Latest Member: dirac333
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนค่ายหนึ่ง 2549 ระดับไม่เกิน ม.4ผลการสอบคัดเลือกนักเรียนเข้าค่ายฟิสิกส์ศูนย์กทม.ระดับชั้นไม่เกิน ม.4 ปีการศึกษา 2549-50
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: ผลการสอบคัดเลือกนักเรียนเข้าค่ายฟิสิกส์ศูนย์กทม.ระดับชั้นไม่เกิน ม.4 ปีการศึกษา 2549-50  (Read 70820 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ampan
SuperHelper

« Reply #45 on: September 18, 2006, 04:59:06 AM »

.......
อยากเรียนฟิสิกข์สอวน.ใจจะขาด
......
ทำไมเหรอครับ อยากทราบจัง ว่าคิดว่าทำไมอยากเรียน  Wink

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
kung_vicy
neutrino
*

« Reply #46 on: September 18, 2006, 10:16:21 AM »

.......
อยากเรียนฟิสิกข์สอวน.ใจจะขาด
......
ทำไมเหรอครับ อยากทราบจัง ว่าคิดว่าทำไมอยากเรียน  Wink

ก็ฟิสิกส์สอวน.ไม่ได้หาโอกาสเข้าไปเรียนกันได้ง่ายๆหนิคะ
ไม่เหมือนสถาบันกวดวิชาทั่วไปที่เสียตังค์แล้วก็ได้เข้าไปเรียน
แล้วก็เคยไปเปิดดูหนังสือฟิสิกส์สอวน.มาค่ะ
คืออ่านเองแล้วหนูอ่านไม่รู้เรื่อง
ก็เลยอยากทราบว่าคนในค่ายเค้าเรียนกันยังไงถึงรู้เรื่องค่ะ
แล้วหนูก็เลยอยากจะรู้เรื่องกะเค้ามั่ง
 Cry Cry Cry
เหอๆ
chang
neutrino
*

« Reply #47 on: September 18, 2006, 10:16:56 PM »

ขอโทษนะครับคือผมอาจสื่อความความผิดที่ผมจะบอกก็คือ คนที่ได้7คะแนนไม่จำเป็นต้องเรียนตามเพื่อนไม่ทันอย่างที่อาจารย์ว่าซึ่งผมก็อ่านประโยคของอาจารย์ผิด                  คงตัดที่ประมาณ 9 หรือ 8 คะแนน  ตัดที่ 7 คะแนนคงเป็นไปไม่ได้ เพราะจะทำให้จำนวนนักเรียนมากเกินไป และอาจเรียนไม่ทันเพื่อนด้วย    คือผมลืมอ่านคำว่าอาจไป แต่มานก็จบไปแล้วผลออกมาแล้ว แค่นี่ครับคือที่ผมต้องมาบอกผมต้องการให้ทุกคนเข้าใจที่ผมสื่อออกไปแค่นั้น
ampan
SuperHelper

« Reply #48 on: September 19, 2006, 05:47:09 AM »

.....
ก็ฟิสิกส์สอวน.ไม่ได้หาโอกาสเข้าไปเรียนกันได้ง่ายๆหนิคะ
ไม่เหมือนสถาบันกวดวิชาทั่วไปที่เสียตังค์แล้วก็ได้เข้าไปเรียน
......
อันนี้ถูก
....
คืออ่านเองแล้วหนูอ่านไม่รู้เรื่อง
ก็เลยอยากทราบว่าคนในค่ายเค้าเรียนกันยังไงถึงรู้เรื่องค่ะ
แล้วหนูก็เลยอยากจะรู้เรื่องกะเค้ามั่ง
 Cry Cry Cry
เหอๆ
อันนี้ ไม่แน่ใจ ขนาดผม ผ่านค่ายมาแล้วนะ ผมยังอ่านของ อ.วุทธิพันธ์ ไม่รู้เรื่อง เลย  Wink

ดีใจที่คิดได้ว่า มัน เป็นโอกาสที่ดี  Grin

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
honeydew
neutrino
*

« Reply #49 on: September 20, 2006, 06:14:39 PM »

อาจารย์ครับ คือผมอยากเข้าไปเรียนมากเลยอะครับ ผมขาดไป1 คะแนน
คือผมจะขอเข้าไปเรียนได้มั๊ยครับ อย่างที่ คห ด้านบนพูดไว้อ่าครับ ไม่เอาของว่าง ไม่เอาอะไรทั้งนั้น  คือผมขอแค่เข้าไปเรียนได้มั๊ยครับ ได้โปรดเถอะครับ นะครับ
ขอร้องนะครับ อาจารย์ๆๆ
honeydew
neutrino
*

« Reply #50 on: September 20, 2006, 06:32:38 PM »

ถ้าวันมอบตัว ผมไม่ติด แต่ผมไปด้อมๆ มองๆ ขอเค้า จะได้เปล่าอะครับ

ได้โปรดเถอะครับ
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #51 on: September 20, 2006, 06:43:15 PM »

จริงหรอคะ
ไปสังเกตการณ์เฉยๆก็ได้
แล้วคนที่จะไปสังเกตการณ์ได้ต้องทำยังไงมั่งคะ
อยู่ดีๆก็ไปเรียนได้เลยหรอ
หรือว่าต้องไปติดต่อกับทางอาจารย์ก่อน
หนูอยากเรียนจริงๆนะคะ
จะให้ทำยังไงก็ได้
แล้วแต่อาจารย์จะกรุณาค่ะ
 Cry Cry Cry
หนูไม่สอบปลายค่ายก็ได้ค่ะ
แล้วก็จะตั้งใจเรียนให้ถึงที่สุดเลย
จะไม่ทำให้อาจารย์และเพื่อนๆในค่ายรำคาญอย่างแน่นอนค่ะ
ช่วยด้วยนะคะ
 Cry Cry Cry

อาจารย์ครับ คือผมอยากเข้าไปเรียนมากเลยอะครับ ผมขาดไป1 คะแนน
คือผมจะขอเข้าไปเรียนได้มั๊ยครับ อย่างที่ คห ด้านบนพูดไว้อ่าครับ ไม่เอาของว่าง ไม่เอาอะไรทั้งนั้น  คือผมขอแค่เข้าไปเรียนได้มั๊ยครับ ได้โปรดเถอะครับ นะครับ
ขอร้องนะครับ อาจารย์ๆๆ
ลองไปบอกให้โรงเรียน โทรถาม(หรือจะโทรไปเอง) สอวน เองดีกว่านะครับ ว่าปีนี้มีการสังเกตการณ์ ค่าย 1 รึเปล่า
เบอร์โทรของแต่ละศูนย์ มีอยู่ที่โปสเตอร์ ของสอวนอะคับ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
honeydew
neutrino
*

« Reply #52 on: September 20, 2006, 07:49:34 PM »

แล้วผู้สังเกตการนี่ ได้แค่ดูหรือเปล่าครับ หรือได้นั่งเรียนด้วยครับ
ปล.อยากเรียนๆมากๆครับ
ampan
SuperHelper

« Reply #53 on: September 20, 2006, 07:59:51 PM »

แล้วผู้สังเกตการนี่ ได้แค่ดูหรือเปล่าครับ หรือได้นั่งเรียนด้วยครับ

สังเกตการณ์ การคือ เรียนแต่ ไม่มีสิทธิ์ สอบ เพราะฉะนั้นถ้าอยากเรียนได้เรียนแน่ แต่ในค่าย ต่อไปอด

Gyroscope
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #54 on: September 20, 2006, 09:08:20 PM »

สังเกตการณ์ การคือ เรียนแต่ ไม่มีสิทธิ์ สอบ เพราะฉะนั้นถ้าอยากเรียนได้เรียนแน่ แต่ในค่าย ต่อไปอด

แล้วถ้าขอสังเกตการณ์ค่าย 2 ต่อล่ะ ได้เปล่่าอะ  Grin
« Last Edit: September 20, 2006, 09:43:36 PM by Gyroscope » Logged
honeydew
neutrino
*

« Reply #55 on: September 21, 2006, 07:42:13 PM »

แล้วปีนี้จะมีอีกหรือเปล่าอะครับ
ขอบคุณครับ
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #56 on: September 22, 2006, 10:52:57 AM »

ช่วยกรุณาอ่านที่คนอื่นเค้าบอกไว้ก่อนที่จะโพสถามใหม่ด้วยนะครับ
เพราะมันจะทำให้เกิดคำถามซ้ำๆซากๆ

ลองไปบอกให้โรงเรียน โทรถาม(หรือจะโทรไปเอง) สอวน เองดีกว่านะครับ ว่าปีนี้มีการสังเกตการณ์ ค่าย 1 รึเปล่า
เบอร์โทรของแต่ละศูนย์ มีอยู่ที่โปสเตอร์ ของสอวนอะคับ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ampan
SuperHelper

« Reply #57 on: September 22, 2006, 07:32:17 PM »

ช่วยกรุณาอ่านที่คนอื่นเค้าบอกไว้ก่อนที่จะโพสถามใหม่ด้วยนะครับ
เพราะมันจะทำให้เกิดคำถามซ้ำๆซากๆ
......
โกรธแล้วนะ  Cheesy

radical
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #58 on: September 22, 2006, 08:07:29 PM »

สังเกตการณ์ค่ายต่อไปไม่ได้หรอครับ
สังเกตการณ์ค่าย25คน 16คน ไปเรื่อยๆจนรอบสุดท้ายเลย แต่ไม่ไปสอบ เค้าไปเป็นตัวจิงกันเราไม่ต้อง แค่ไปขอเรียนด้วยไม่ได้หรอครับ
b..m
neutrino
*

« Reply #59 on: September 22, 2006, 08:38:20 PM »

สังเกตการณ์ค่ายต่อไปไม่ได้หรอครับ
สังเกตการณ์ค่าย25คน 16คน ไปเรื่อยๆจนรอบสุดท้ายเลย แต่ไม่ไปสอบ เค้าไปเป็นตัวจิงกันเราไม่ต้อง แค่ไปขอเรียนด้วยไม่ได้หรอครับ
ค่าย 25 คน / 16 คนหมายถึงค่ายอะไรหว่า
สสวท ?  Huh
« Last Edit: September 22, 2006, 08:44:27 PM by b..m » Logged
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to: