ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41244 Posts in 6175 Topics- by 8110 Members - Latest Member: Vigarnda
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนค่ายหนึ่ง 2549 ระดับไม่เกิน ม.4ผลการสอบคัดเลือกนักเรียนเข้าค่ายฟิสิกส์ศูนย์กทม.ระดับชั้นไม่เกิน ม.4 ปีการศึกษา 2549-50
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: ผลการสอบคัดเลือกนักเรียนเข้าค่ายฟิสิกส์ศูนย์กทม.ระดับชั้นไม่เกิน ม.4 ปีการศึกษา 2549-50  (Read 70821 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Gyroscope
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #30 on: September 15, 2006, 10:35:45 PM »

Shocked Shocked
ไม่น่าเชื่อแฮะ  Grin
ดีใจจังงงงงงงงงงงงงงงง
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #31 on: September 16, 2006, 08:37:49 AM »

เรียนถามอาจารย์ครับ ค่ายสอวนฟิสิกส์ กับค่ายวิชาอื่นๆของกทม. เวลาเรียนซ้อนกันไหมครับ
พอดีเผลอไปสอบติดวิชาชีวะมาโดยบังเอิญ เลยกะว่าจะไปเอาเอกสารมาไว้ใช้เวลาเรียนที่รร.อะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
ampan
SuperHelper

« Reply #32 on: September 16, 2006, 08:56:49 AM »

ผมก็เคยติด ของ เคมีนะ ผมจำได้ว่าทุกค่ายเวลา จะ เลือม กัน  redfaced
แต่ก็ตัดสินใจเลือก ฟิสิกส์
.............

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #33 on: September 16, 2006, 09:05:54 AM »

เรียนถามอาจารย์ครับ ค่ายสอวนฟิสิกส์ กับค่ายวิชาอื่นๆของกทม. เวลาเรียนซ้อนกันไหมครับ
พอดีเผลอไปสอบติดวิชาชีวะมาโดยบังเอิญ เลยกะว่าจะไปเอาเอกสารมาไว้ใช้เวลาเรียนที่รร.อะครับ

ไปเรียนชีวะเลย  อย่าทำตัวเป็นพวกเอาแต่ได้ ไปกันที่คนอื่นเขา ทำให้คนอื่นที่อยากเรียนถูกตัดออกไป  Angry

Karo!Karo!
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #34 on: September 16, 2006, 10:24:16 AM »

เข้าค่ายวันไหนถึงวันไหน อ่าคับ
A...ek
neutrino
*

Physics never die.

« Reply #35 on: September 16, 2006, 10:30:46 AM »

รู้สึกว่าถ้านับข้อย่อยด้วย ก็จะเป็น 17 ข้อย่อยนะครับ
เท่ากับคะแนนที่ให้พอดีเลย
อย่างนี้แปลว่าทุกข้อคะแนนเท่ากันหรือเปล่าครับ
 Wink
ปล.ดีใจกับทุกคนที่ติด --- อยากติด --- อยากเข้าค่าย --- อยากได้ความรู้ --- รักวิชาฟิสิกส์

This si my life
SuperHelper

« Reply #36 on: September 16, 2006, 04:34:28 PM »

เข้าค่ายวันไหนถึงวันไหน อ่าคับ

เข้าค่ายระหว่างวันที่ 4-25 ตุลาคม 2549 เวลา 8.30-16.00 น. หยุด เสาร์ อาทิตย์ และวันที่ 23 ตุลาคม 2549

สอบปลายค่ายวันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2549
คะแนนปลายค่ายนี้จะไปรวมกับของค่ายสองเพื่อคัดตัวไปแข่งระดับชาติ

นักเรียนที่ไม่ตั้งใจจริง เช่น พอบ่ายสามโมงก็เริ่มเก็บของไปกวดวิชาที่สยามฯ จะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ  Wink
ที่จริงขอให้สละสิทธิ์ไปเลยจะดีกว่า (ทั้งสำหรับตัวเองและผู้อื่น)  Grin
« Last Edit: September 18, 2006, 12:36:43 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Bhume
neutrino
*

« Reply #37 on: September 16, 2006, 05:39:00 PM »

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆคนที่ติดครับ Grin
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #38 on: September 16, 2006, 07:14:08 PM »

อาจารย์ครับ วันที่ 27 ตุลามันวันศุกร์นะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
SuperHelper

« Reply #39 on: September 16, 2006, 07:29:27 PM »

อาจารย์ครับ วันที่ 27 ตุลามันวันศุกร์นะครับ

Shocked จริงด้วย  งั้นสอบมันทั้งสองวันเลย   Wink

Regina
neutrino
*

« Reply #40 on: September 16, 2006, 08:24:51 PM »

ดีใจด้วยกะทุกๆๆคนที่ติดน้า
ไปค่ายเก็บเกี่ยวประสบการณ์มาให้มากๆ
ไปค่ายให้หนุกกันน้า เป็นอะไรที่ดีจริงๆ 
อยากไปอีกจัง แหะๆๆ  Tongue

--------------------|) |* $ t----------------------
kung_vicy
neutrino
*

« Reply #41 on: September 17, 2006, 04:19:46 PM »

Cry Cry Cry
รับซัก 200 คนไม่ได้หรอคะ
อยากเรียนจริงๆ Cry Cry Cry
ไม่ขออาหารกับอาหารว่างก็ได้ค่ะ
เดี๋ยวเอกสารหนูไปขอเพื่อนซีร็อกเอาก็ได้
ขอแค่ได้เข้าไปเรียนก็พอ
ให้ไปเกาะประตูห้องมองก็ได้
นั่งพื้นเรียนไม่มีเก้าอี้ให้ก็ยังได้
หนูอยากเรียนจริงๆนะคะ
 Cry Cry
ฮือๆ
อยากเรียนฟิสิกข์สอวน.ใจจะขาด
เสียดายคะแนนมากๆ
ที่ผิดไปก็เพราะความประมาทงี่เง่าของหนูเอง
ถ้าให้ไปสอบใหม่ปีหน้าไม่รู้จะมีโอกาสอีกมั๊ย
 Cry Cry Cry
อาจารย์ปิยพงษ์ช่วยกรุณาด้วยเถอะค่ะ
จะตั้งใจเรียนให้ถึงที่สุดเลย
 Cry Cry Cry
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #42 on: September 17, 2006, 05:41:36 PM »

ถ้าอยากเรียนจริงๆ รู้สึกว่า จะมีให้ไปสังเกตการณ์ค่าย1
คือไปเรียนเฉยๆ แต่ไม่มีสิทธิ์ สอบปลายค่าย

แต่ ไม่รู้ปีนี้จะมีให้ไปสังเกตการณ์รึเปล่า

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
kung_vicy
neutrino
*

« Reply #43 on: September 17, 2006, 06:08:36 PM »

จริงหรอคะ
ไปสังเกตการณ์เฉยๆก็ได้
แล้วคนที่จะไปสังเกตการณ์ได้ต้องทำยังไงมั่งคะ
อยู่ดีๆก็ไปเรียนได้เลยหรอ
หรือว่าต้องไปติดต่อกับทางอาจารย์ก่อน
จะให้ทำยังไงก็ได้
แล้วแต่อาจารย์จะกรุณาค่ะ
 Cry Cry Cry
หนูไม่สอบปลายค่ายก็ได้ค่ะ
แล้วก็จะตั้งใจเรียนให้ถึงที่สุดเลย
จะไม่ทำให้อาจารย์และเพื่อนๆในค่ายรำคาญอย่างแน่นอนค่ะ
ช่วยด้วยนะคะ
 Cry Cry Cry

#Beta_SteP#
neutrino
*

ค่าคงที่ใดๆ ไม่เท่ากับใจที่มั่งคง

« Reply #44 on: September 17, 2006, 08:28:04 PM »

ยินดีด้วยกับทุกคนที่ติดน้า  Wink

แม้น้องพี่จะติดเพียงหนึ่ง ก็สู้ๆ ละกัน

ขอให้สนุกกับประสบการณ์ใหม่ๆ ในค่ายนะ  Grin

"รู้จักความพอของความพอเพียงเป็นความเพียงพอที่นิรันดร์..."
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to: