ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41497 Posts in 6261 Topics- by 9242 Members - Latest Member: Peenipat gg
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบฟิสิกส์โอลิมปิกสสวท.รอบที่ 1 ปีการศึกษา 2549-50  (Read 31169 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
tup_smart2
neutrino
*

« Reply #15 on: July 23, 2006, 08:01:12 PM »

Cry อาจารย์ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยเหอะครับ icon adore
        - คำตอบที่เขียนไปแล้วถูกต้องแต่ไม่ได้จัดรูป  จะได้ 0.5 หรือ 1 หรือไม่ได้เลยอะครับ?
        - ปีหน้าผมอยู่ ม.6 ผมยังสอบได้อีกปะครับ?
        - 0.5นี่ให้ในกรณีไหนเหรอครับ?

ผมว่า ผมได้10ข้อเปะๆนะ แระก็ไม่ได้เขียนผิดด้วย  แต่ช่างมันเหอะT-T ....
ampan
SuperHelper

« Reply #16 on: July 23, 2006, 08:20:09 PM »

Cry อาจารย์ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยเหอะครับ icon adore
        - คำตอบที่เขียนไปแล้วถูกต้องแต่ไม่ได้จัดรูป  จะได้ 0.5 หรือ 1 หรือไม่ได้เลยอะครับ?
        - ปีหน้าผมอยู่ ม.6 ผมยังสอบได้อีกปะครับ?
        - 0.5นี่ให้ในกรณีไหนเหรอครับ?

ผมว่า ผมได้10ข้อเปะๆนะ แระก็ไม่ได้เขียนผิดด้วย  แต่ช่างมันเหอะT-T ....

ผมต้อบ คำถามที่ว่า ม.6 สอบได้ไหม ตอบว่าได้ แต่ ต้องดูอายุ ว่าถ้าคุณได้เป็นตัวแทน คุณจะมีอายุเกินหรือไม่ ซึ่งเขียนไว้ใน ใบสมัคร สสวท.

ส่วน ไม่ว่าการให้คะแนนกรณีไหนก็ ตาม ผลก็ออกมาแล้ว  ผมว่า หาอย่างอื่นทำดีกว่า

ปล.ปีนี้ ร.ร.ผม ไม่มี สักคน เหอๆๆเสียใจ มากมาย ทำไม ถึง เป็นแบบนี้อีก แล้ว เหอๆๆ เสียเวลา ลงแรงไป
กลับไม่มีใคร ทำอาไรต่อ   redfaced

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Karo!Karo!
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #17 on: July 23, 2006, 11:15:46 PM »

อาจารย์คร๊าบถ้าอยากรู้คะแนนนี่ ต้องติดต่อสสวท.ใช่เปล่่าคับ แล้วเค้าจาบอกคะแนนให้รึเปล่่า
Karo!Karo!
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #18 on: July 23, 2006, 11:22:19 PM »

แฮ่ๆ ลืมถาม เค้าจํากัดอายุไม่เกินเท่าไหร่อ่าคับ จาได้รุว่ามีโอกาสสอบอีกกี่ครั้ง
jojo
neutrino
*

« Reply #19 on: July 23, 2006, 11:39:57 PM »

แล้วทำไมผมเอาคำตอบของผมมาเทียบกับเพื่อน  ได้คะแนนเท่ากัน  เพื่อนผมติดแต่ทำไมผมไม่ติดละครับ
jojo
neutrino
*

« Reply #20 on: July 23, 2006, 11:51:51 PM »

ผมอยากรู้มากๆเลยว่าตกลงคะแนนปีนี้ตัดกันกี่คะแนนอะครับ  ผมงงมากเลยว่าตรวจยังไงอะครับ  เพราะคะแนนผมได้เท่ากับเพื่อนจริงๆแต่ทำไมถึงไม่ติดอะครับ
jojo
neutrino
*

« Reply #21 on: July 24, 2006, 12:05:55 AM »

คือต้องขอความรบกวนนิดหนึ่งนะครับ  มันเกิดปัญหาอย่างนี้จิงๆ   
เพราะหลังจากที่มีการสอบแล้วผมได้เชคคำตอบกับเพื่อนที่สอบแล้วจดคำตอบออกมาเหมือนกัน  ปรากฎว่าได้ทเ่ากัน   แต่พอตอนนี้ประกาศผลแล้ว(ผมหมายถึงดูจากที่เป็นทางการแล้วไม่ใช่ประกาศในเวบนี้อะครับ)  เพื่อนผมคนนั้นติดแต่ผมไม่ติด  และผมก็มั่นใจว่าผมไม่ได้เขียนกระดาษคำตอบผิดด้วย   ตอนนี้ผมแค่อยากรู้ก่อนเท่านั้นว่าคะแนนตํ่าสุดอยู่ที่เท่าไร  เพราะผมและเพื่อนมีคะแนนที่ได้จากคำตอบของอาจารย์อยู่แล้ว  รบกวนด้วยนะครับ
jojo
neutrino
*

« Reply #22 on: July 24, 2006, 12:17:06 AM »

แล้วผมเห็นบางคนติืดทั้งสอวน.ติดทั้งสสวท.  อย่างนี้ไม่ถือว่ากันที่คนอื่นเขาเหรอครับ
teerachait
neutrino
*

« Reply #23 on: July 24, 2006, 01:17:40 AM »

อยากให้อาจารย์ ปิยพงษ์ ช่วยบอกคะแนน สูงสุดและต่ำสุดของการสอบครั้งนี้จะได้ไหมครับ
และการสอบครั้งที่สองจะคัดไว้กี่คน
teerachait
neutrino
*

« Reply #24 on: July 24, 2006, 01:30:00 AM »

ถ้าเป็นไปได้ประกาศคะแนนของทุกๆคนเลย จะได้รู้ว่าที่ทำไปได้ผลอย่างไรจะได้นำมาปรับปรุงแก้ไข อาจารย์ปิยพงษ์ หรือ อาจารย์ วุทธิพัรธ์ กรุณาช่วยตอบด้วยครับ 
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #25 on: July 24, 2006, 05:10:04 AM »

ผมอยากรู้มากๆเลยว่าตกลงคะแนนปีนี้ตัดกันกี่คะแนนอะครับ  ผมงงมากเลยว่าตรวจยังไงอะครับ  เพราะคะแนนผมได้เท่ากับเพื่อนจริงๆแต่ทำไมถึงไม่ติดอะครับ
คือต้องขอความรบกวนนิดหนึ่งนะครับ  มันเกิดปัญหาอย่างนี้จิงๆ  
เพราะหลังจากที่มีการสอบแล้วผมได้เชคคำตอบกับเพื่อนที่สอบแล้วจดคำตอบออกมาเหมือนกัน  ปรากฎว่าได้ทเ่ากัน   แต่พอตอนนี้ประกาศผลแล้ว(ผมหมายถึงดูจากที่เป็นทางการแล้วไม่ใช่ประกาศในเวบนี้อะครับ)  เพื่อนผมคนนั้นติดแต่ผมไม่ติด  และผมก็มั่นใจว่าผมไม่ได้เขียนกระดาษคำตอบผิดด้วย   ตอนนี้ผมแค่อยากรู้ก่อนเท่านั้นว่าคะแนนตํ่าสุดอยู่ที่เท่าไร  เพราะผมและเพื่อนมีคะแนนที่ได้จากคำตอบของอาจารย์อยู่แล้ว  รบกวนด้วยนะครับ
อยากให้อาจารย์ ปิยพงษ์ ช่วยบอกคะแนน สูงสุดและต่ำสุดของการสอบครั้งนี้จะได้ไหมครับ
และการสอบครั้งที่สองจะคัดไว้กี่คน
แล้วอาจารย์พอจะทราบไหมครับว่าปีนี้คะแนนเป็นไงกันบ้าง

ตอนนี้พอรู้คะแนนบ้างนิดหน่อย  Grin
คะแนนเต็ม 20
คะแนนสูงสุดคือ 18.5
คะแนนต่ำสุดที่ตัดตัวพอดีคือ 9.5

Cool

http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,209.0.html

« Last Edit: July 24, 2006, 05:24:14 AM by toaster » Logged

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #26 on: July 24, 2006, 07:24:14 AM »

แล้วผมเห็นบางคนติืดทั้งสอวน.ติดทั้งสสวท.  อย่างนี้ไม่ถือว่ากันที่คนอื่นเขาเหรอครับ

กันที่  Sad

แล้วยังมีที่ติดค่ายสสวท.รอบลึกวิชาอื่น เช่น คณิตศาสตร์ ที่มาสอบประกาศศักดา แล้วจะไปเข้าค่ายอบรมด้วย แต่สุดท้ายก็จะทิ้งไปเอาวิชาเดิม  เขาบอกว่าเขามีสิทธิทำได้ เขาทำถูกกฎระเบียบ  คนอื่นมันอยากโง่กว่าเอง ช่วยไม่ได้  Shocked

sauciata
neutrino
*

« Reply #27 on: July 24, 2006, 01:13:48 PM »

ทำใจได้แล้วครับ  Grin

กันที่  Sad

แล้วยังมีที่ติดค่ายสสวท.รอบลึกวิชาอื่น เช่น คณิตศาสตร์ ที่มาสอบประกาศศักดา แล้วจะไปเข้าค่ายอบรมด้วย แต่สุดท้ายก็จะทิ้งไปเอาวิชาเดิม  เขาบอกว่าเขามีสิทธิทำได้ เขาทำถูกกฎระเบียบ  คนอื่นมันอยากโง่กว่าเอง ช่วยไม่ได้  Shocked

เห็นด้วยครับ

I'll spread my wings and I'll learn how to fly.
I'll do what it takes til' I touch the sky
I'll make a wish .Take a chance .Make a change
And breakaway...
ampan
SuperHelper

« Reply #28 on: July 24, 2006, 04:15:19 PM »

ถ้าเป็นไปได้ประกาศคะแนนของทุกๆคนเลย จะได้รู้ว่าที่ทำไปได้ผลอย่างไรจะได้นำมาปรับปรุงแก้ไข อาจารย์ปิยพงษ์ หรือ อาจารย์ วุทธิพัรธ์ กรุณาช่วยตอบด้วยครับ 
สะกดชื่อ อ.วุทธิพันธุ์ ผิด  ส่วนเรื่องที่ว่าจะประกาศทั้งหมดนี่  น่าจะเห็นใครคนทำคะแนนมาประกาศ แล้วถ้าฟิสิกส์ประกาศได้ เดี๋ยววิชาอื่นก็ต้องประกาศด้วย   แล้วก็น่าจะมีคนไม่อยากทราบ อยู่พอสมควร

กันที่  Sad

ผมก็ว่าเขาพูดถูก เป็นสิทธิ์ของเขา เพียงแต่ ในด้านจิตใจ น่าจะ มีปัญหานิดๆ  redfaced (คนที่ถูกพาดพิงอย่ามายิงผมนะ ผมกลัว)
 Tongue

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #29 on: July 24, 2006, 05:05:09 PM »

อาจารย์คร๊าบถ้าอยากรู้คะแนนนี่ ต้องติดต่อสสวท.ใช่เปล่่าคับ แล้วเค้าจาบอกคะแนนให้รึเปล่่า

ถ้าเราอ่านในใบสมัครสอบของสสวท. จะเห็นเขาเขียนไว้เลยว่า การตัดสินถือว่าเป็นที่สิ้นสุด ไม่มีการประกาศคะแนนใด ๆ ทั้งสิ้นไปว่าในกรณีใด   Shocked

แต่อาจารย์วุทธิพันธุ์ใจดี อาจบอกคะแนนบางส่วน ตอนนี้กำลังคิดดูว่าจะบอกแค่ไหน อย่างไร นักเรียนที่สอบฟิสิกส์มีประมาณ 4400 คน  ผมว่าเสียเวลาไปกรอกคะแนน แล้วก็พิมพ์อะไร ต่ออะไร อีกหลายชั่วโมงแน่เลย  Shocked

...

ผมว่าคนอื่นทำใจเถอะ อย่าถามเพิ่มเติมเลย  เสียดายเวลาของอาจารย์เขา  Cool
« Last Edit: July 27, 2006, 11:34:20 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Pages: « 1 2 3 4 »   Go Up
Print
Jump to: