ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40981 Posts in 6083 Topics- by 6025 Members - Latest Member: ปวริศ งามดำรงเกียรติ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: โควต้าโอลิมปิก  (Read 7182 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
science
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: July 06, 2006, 08:32:03 PM »

สวัสดีครับ  ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ผมอยากทราบว่าถ้าจะเอาโควต้าโอลิมปิกเข้าคณะวิทยาศาสตร์ ที่มหาวิทยาลัยมหิดลต้องทำอย่างไรบ้างหรือครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: July 06, 2006, 08:58:56 PM »

สวัสดีครับ  ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ผมอยากทราบว่าถ้าจะเอาโควต้าโอลิมปิกเข้าคณะวิทยาศาสตร์ ที่มหาวิทยาลัยมหิดลต้องทำอย่างไรบ้างหรือครับ

โอลิมปิกรอบไหนครับ  Cool

science
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #2 on: July 07, 2006, 09:08:01 PM »

ผมผ่านรอบแข่งขันระดับประเทศไทยแล้วครับ กำลังจะไปแข่งรอบ2ของสสวท.ครับ
SuperHelper

« Reply #3 on: July 07, 2006, 09:13:53 PM »

ผมผ่านรอบแข่งขันระดับประเทศไทยแล้วครับ กำลังจะไปแข่งรอบ2ของสสวท.ครับ

กำลังให้อาจารย์ที่คณะฯหาข้อมูลให้อยู่  แล้วเขาคงมาตอบให้ แต่อาจต้องรอหน่อย เพราะตอนนี้วันหยุดยาวหลายวัน  Cool

science
neutrino
*

« Reply #4 on: July 07, 2006, 09:16:59 PM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับ
thee
neutrino
*

« Reply #5 on: July 20, 2006, 07:12:58 PM »

อาจารย์ครับ แล้วคณะวิทยาศาสตร์มหิดล มีโควต้าบ้างหรือเปล่าครับ
SuperHelper

« Reply #6 on: July 20, 2006, 08:03:03 PM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

สงสัยอาจารย์คนนั้นเขาลืมไปแล้ว  Sad

SuperHelper

« Reply #7 on: July 21, 2006, 12:29:07 PM »

อาจารย์ครับ แล้วคณะวิทยาศาสตร์มหิดล มีโควต้าบ้างหรือเปล่าครับ

น่าจะมีนะ แล้วจะถามอีกดูอีกที  Cool

neenee
neutrino
*

neenee เองครับผม

« Reply #8 on: August 01, 2006, 03:28:45 PM »

ยังไม่ลืมคำตอบครับ แต่เข้าใจว่า F4 ตอบไปแล้วครับ  กำลังเช็คข้อมูลอยู่ครับ  เพราะว่าโควต้าโอลิมปิกเข้าคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล จะได้ทุนด้วยครับ เป็นทุนศรีตรังทองของทางคณะครับ   ขอเวลาหาข้อมูลอีกนิดหนึ่งครับ

neenee เองครับผม ;-)
neenee
neutrino
*

neenee เองครับผม

« Reply #9 on: August 04, 2006, 01:19:14 PM »

ไปหามาแล้วครับ
ถ้าเข้ารอบ 25 คนของสสวท ไม่ว่าสาขาไหน ก็เข้าเรียนคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดลได้เลยครับ พร้อมกับรับทุนการศึกษา ทุนศรีตรังทองด้วย ซึ่งเป็นทุนที่ไม่มีข้อผูกมัดครับ รายละเอียดดูเพิ่มเติมได้ที่ website ของคณะวิทยาศาสตร์ครับ

นอกจากนี้ นักเรียนที่อยู่ใน 10 ลำดับแรกของการสอบทั่วประเทศของมูลนิธิ สอวน. ที่คัดตัวแทน 40 คนในแต่ละสาขา   นักเรียนที่ได้ 10 ลำดับแรกก็จะได้รับทุนศรีตรังทองเข้าเรียนคณะวิทยาศาสตร์เหมือนกัน  ไม่ต้องสอบเพิ่มครับ

ส่วนคนอื่นที่สนใจ เช่น คนที่ติดรอบ 40 คนของมูลนิธิสอวน. ทางคณะวิทยาศาสตร์ก็คงยินดีต้อนรับครับ ถ้าสงสัยสอบถามเพิ่มเติมได้รับ

neenee เองครับผม ;-)
science
neutrino
*

« Reply #10 on: August 04, 2006, 08:55:29 PM »

ขอบคุณมากครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น