ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5778 Members - Latest Member: tuek
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ค่ายโอลิมปิก สสวท. ค่ายที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2551 (25+4-1 คน)  (Read 70813 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #105 on: October 28, 2008, 10:28:55 PM »

หลังจากผมกลับมาสงบสติอารมณ์ที่บ้าน นอนพักและดูเกมโชว์เกาหลี Grin แล้วลองทำใหม่ ก็ทำได้ดังนี้  Grin (ช่วยกันตรวจสอบด้วยครับ ผมไม่ได้จดคำตอบกลับมาบ้าน buck2)
ข้อ(a)
ตั้งสมการอนุรักษ์พลังงานโดยให้ที่ระยะ

* Data_Stella_Mass_Determination01_01.jpg (50.28 KB, 720x355 - viewed 1277 times.)
« Last Edit: October 28, 2008, 10:35:04 PM by Great » Logged

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Great
SuperHelper

« Reply #106 on: October 31, 2008, 04:14:48 PM »

สำหรับเพื่อนๆและน้องๆที่เข้าสอบ ถ้าใครพอมีเวลา ก็ช่วยแสกนข้อสอบแล้วนำมาลงในนี้ด้วยครับจะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง  Smiley (ผมจะลองจับเวลาทำดูครับ reading)

แล้วถ้าเพื่อนๆและน้องๆสอบเสร็จแล้ว (ผมหมายถึงสอบเสร็จหมดแล้วนะครับ  Grin) ก็ลองโพสวิธีทำ(ของตนเอง)ต่อท้ายด้วยจะดีมากเลยครับ  Wink สำหรับข้อสอบปลายค่ายนี้ผมคงไม่โพสวิธีทำ ปีก่อนๆผมโพสไปเยอะแล้ว  laugh

ขอให้ทุกคนโชคดีในการสอบ
แล้วเจอกันค่าย15(+2) คน  Wink

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
LisZt
neutrino
*

« Reply #107 on: October 31, 2008, 08:31:17 PM »

ปีนี้ ไม่แจกข้อสอบนะครับ พี่เกรท
แต่สำหรับการสอบวันนี้ ผมคงต้องลาจากค่ายนี้ไปซะแล้ว  Cry Cry
Great
SuperHelper

« Reply #108 on: October 31, 2008, 08:42:54 PM »

ปีนี้ ไม่แจกข้อสอบนะครับ พี่เกรท
แต่สำหรับการสอบวันนี้ ผมคงต้องลาจากค่ายนี้ไปซะแล้ว  Cry Cry

- -* ปีนี้แปลกจังเลย  Huh ปกติปลายค่ายสสวท. หรือแม้แต่สอวน. จะแจกข้อสอบทุกครั้ง(เท่าที่ผมได้เข้าค่ายมานะครับ) แต่ปีนี้ แปลกจังเลยครับ  idiot2

ถ้าอย่างนั้น คงต้องรบกวนท่านอาจารย์แล้วแหละครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ผมอยากลองทำข้อสอบมากๆครับ  icon adore

ปล. สำหรับใครที่คิดว่าวันนี้ทำไม่ได้ตามเป้าหมาย อย่าเพิ่งตกใจหรือท้อใจครับ ถ้าเราท้อตอนนี้ก็คือจบครับ(นั่นคือ Game Over) แต่ถ้ายังคิดสู้ต่อ ก็ถือว่าเรายังไม่แพ้ครับ(นั่นก็คือกดปุ่ม Continue  Grin) ทำคะแนนแล็บให้เต็มที่ที่สุด อย่าลืมว่า ปฏิบัติการก็มีความสำคัญไม่แพ้ทฤษฎี และถ้าเราทำแล็บได้ดี เนี๊ยบที่สุด โอกาสได้เข้าค่ายต่อไปก็มีสูงครับ  Wink

LisZt
neutrino
*

« Reply #109 on: October 31, 2008, 09:11:23 PM »

ขอบคุณครับ พี่เกรท   Smiley Smiley
AYB
neutrino
*

« Reply #110 on: October 31, 2008, 09:37:38 PM »

ข้อสอบปีนี้ โหดกว่าปีก่อนๆ ที่ได้ลองทำอยู่พอสมควรครับ ที่ได้คุยๆ กัน ส่วนใหญ่จะบ่นกันว่ายาก ขนาดเด็กค่ายเก่าๆ อย่าง psychoror ยังว่ายากเลยครับ (หรือว่ามันเป็นการไซโคกันนี่???) ไฟฟ้าและกลศาสตร์ถือว่ายากกว่าของเก่าพอตัวครับ
จะพยายามสู้ต่อในวันทำแล็บครับ reading เห็นอาจารย์บอกไว้ว่า 3 ชั่วโมงมีแค่แล็บเดียว
ส่วนพรุ่งนี้ก็ ความถนัดแพทย์ครับ
LisZt
neutrino
*

« Reply #111 on: October 31, 2008, 09:48:35 PM »

พุ่งนี้ ขอให้พี่ๆ โชคดีกับการสอบความถนัดแพทย์นะครับ  great
Great
SuperHelper

« Reply #112 on: October 31, 2008, 10:11:48 PM »

ข้อสอบปีนี้ โหดกว่าปีก่อนๆ ที่ได้ลองทำอยู่พอสมควรครับ ที่ได้คุยๆ กัน ส่วนใหญ่จะบ่นกันว่ายาก ขนาดเด็กค่ายเก่าๆ อย่าง psychoror ยังว่ายากเลยครับ (หรือว่ามันเป็นการไซโคกันนี่???) ไฟฟ้าและกลศาสตร์ถือว่ายากกว่าของเก่าพอตัวครับ
จะพยายามสู้ต่อในวันทำแล็บครับ reading เห็นอาจารย์บอกไว้ว่า 3 ชั่วโมงมีแค่แล็บเดียว
ส่วนพรุ่งนี้ก็ ความถนัดแพทย์ครับ
แน่นอนว่าข้อสอบควรจะยากขึ้นทุกๆปี เพราะเราเด็กไทยต้องก้าวไปข้างหน้าทุกๆปี  Smiley (แต่ AYB บอกว่าโหดกว่า"พอสมควร" อันนี้ออกแนวน่ากลัวนะครับ buck2)

แต่ไซโคเร่อร์บอกว่ายาก งานนี้สงสัย คงมีอัลติเมตในข้อสอบแน่ๆเลย  Shocked (หรือว่าผมโดนไซโคด้วยอีกคน Grin)

รบกวนผู้ใหญ่ใจดีโพสข้อสอบด้วยครับ ผมกะว่าพรุ่งนี้จะจับเวลาทำข้อสอบดูครับ Smiley

ใครสอบอะไรที่ไหนเมื่อไรก็ขอให้โชคดีนะครับ Wink ตอนนี้ผมเหลือแต่สอบฟิสิกส์(ถ้าผมโชคดี หวังว่าผมคงได้สอบโอลิมปิกอีก"3"รายการ  smitten) กับTOEFL และ SAT

ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #113 on: October 31, 2008, 11:13:52 PM »

ข้อสอบฟิสิกส์ยุคใหม่

* ipst_2551_52_round1_modern_physics1.jpg (143.83 KB, 750x1060 - viewed 1353 times.)

Great
SuperHelper

« Reply #114 on: October 31, 2008, 11:24:10 PM »

ข้อสอบฟิสิกส์ยุคใหม่

ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ icon adore

แล้วผมจะมีโอกาสได้เห็นข้อสอบส่วนอื่นหรือปล่าวครับ  Smiley

Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #115 on: October 31, 2008, 11:36:55 PM »

ผมไม่มั่นใจข้อ 3 เลยครับ

ผมตอบ 0 ครับ (เท่า ChayVa เลย  2funny แต่คนอื่นได้ไม่เท่า  Cry) นอกนั้งค่อนข้างมั่นใจ ยกเว้นข้อ 5.3 ครับ tickedoff เวลาไม่พอ กดเครื่องคิดเลขไม่ทัน

เป็นข้อสอบปลายค่ายที่"นรกแตก"ที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยครับ โดยเฉพาะ Wave (โชคดีที่ข้อสองคลื่นเป็นโครงงานผมกับ Euler_tj พอดี ผมกับ Euler_tj ก็เลย....  Azn)

เอาจริงๆท่านเกรทมาก็ทำได้แหละ แต่ผมมันซุยเอง T_T

มันเยอะด้วยครับ เยอะแยะเลย ตอนเช้าสติแตกนิดๆ ก็เลยทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรจะได้ด้วย 

กังวลว่าจะตกค่ายมากเลยครับ ถ้าผมตกขอใช้โควต้าปิงปองนะครับ  Grin Grin
« Last Edit: October 31, 2008, 11:40:10 PM by Mwit_Psychoror » Logged
gob11007
neutrino
*

« Reply #116 on: October 31, 2008, 11:38:51 PM »

ผมว่า สอบคราวนี้ผมได้ 1 ใน 10 ชัวๆเลย

***หนึ่งในสิบคนตกน่ะ 2funny 2funny 2funny 2funny
Great
SuperHelper

« Reply #117 on: October 31, 2008, 11:54:57 PM »

ผมไม่มั่นใจข้อ 3 เลยครับ

ผมตอบ 0 ครับ (เท่า ChayVa เลย  2funny แต่คนอื่นได้ไม่เท่า  Cry) นอกนั้งค่อนข้างมั่นใจ ยกเว้นข้อ 5.3 ครับ tickedoff เวลาไม่พอ กดเครื่องคิดเลขไม่ทัน

เป็นข้อสอบปลายค่ายที่"นรกแตก"ที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยครับ โดยเฉพาะ Wave (โชคดีที่ข้อสองคลื่นเป็นโครงงานผมกับ Euler_tj พอดี ผมกับ Euler_tj ก็เลย....  Azn)

เอาจริงๆท่านเกรทมาก็ทำได้แหละ แต่ผมมันซุยเอง T_T

มันเยอะด้วยครับ เยอะแยะเลย ตอนเช้าสติแตกนิดๆ ก็เลยทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรจะได้ด้วย 

กังวลว่าจะตกค่ายมากเลยครับ ถ้าผมตกขอใช้โควต้าปิงปองนะครับ  Grin Grin
สภาพอยู่บ้านชิวๆแล้วทำโจทย์ กับสภาพอยู่ในห้องสอบแล้วทำสอบ มันต่างกันลิบลับเลยครับ  Smiley (นี่เป็นเหตุผลที่ผมพยายามหาโอกาสฝึกสภาพห้องสอบให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ reading)

gob11007
neutrino
*

« Reply #118 on: November 01, 2008, 01:19:58 AM »

อาจารย์เขาไม่สอนเรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าเลยอ่าครับ Cry อย่างงี้คนไม่เคยรู้มาก่อนก็แย่สิครับ Cry
Great
SuperHelper

« Reply #119 on: November 01, 2008, 09:05:37 AM »

อาจารย์เขาไม่สอนเรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าเลยอ่าครับ Cry อย่างงี้คนไม่เคยรู้มาก่อนก็แย่สิครับ Cry
ในข้อสอบคลื่น หรือข้อสอบแม่เหล็กไฟฟ้าครับ Huh

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น