ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41041 Posts in 6096 Topics- by 6069 Members - Latest Member: Filo
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระการวาดรูปให้สวยๆ ด้วยของ Paint brush, Ms-Word
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: การวาดรูปให้สวยๆ ด้วยของ Paint brush, Ms-Word  (Read 7508 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: September 22, 2005, 08:09:22 PM »

จากที่ผมได้วาดรูป
ข้อที่ผมเดินเข้าป่าไป
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,255.0.html

ผมใช้ Ms-Word, Paint brush โดยใน Ms-Word ต้องมี microsoft equation นะครับ หรือไม่ก็ใช้ Math Type ตอนนี้ก็ออกไปถึง 5.2 แล้วครับ
จากนั้นก็ใช้ Math Type ในการพิมพ์อักขระพิเศษต่าง เช่น อักษรกรีก

จากนั้นก็ หด ย่อ ขยาย ให้พอดีๆ กับภาพที่จะวาดใน paint brush เท่านี้ก็ได้รูปสวยๆ แล้วครับ ไม่ต้องไปดิ้นรน หา Illustrator ครับ

* rotation2.JPG (22.12 KB, 673x306 - viewed 776 times.)
« Last Edit: September 22, 2005, 08:14:20 PM by Foggy_Ritchy » Logged

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
FogRit
SuperHelper

« Reply #1 on: September 22, 2005, 08:13:38 PM »

Math type หาได้ทั่วไปนะครับ(download ก็ได้)� ส่วน Microsoft Equation มากับ MS-Office อยู่แล้วแต่ในขั้นตอนติดตั้งต้องลง ตัวใดซักตัวไม่แน่ใจแล้วว่าใช่ Ms-Front Page หรือเปล่า เพราะไม่ได้ใช้มานานมากแล้วครับ

Math type มีอายุนะครับแต่ มีวิธีให้ไม่มีปัญหาได้ทำยังไง (จ่ายเงินสิ พี่)
หรือไม่ก็หาวิธีเอาเอง อยากรู้ค่อยถามนะครับ (ห้ามหาของเถื่อนบน mpec นะครับ)
Grin

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Peace
neutrino
*

« Reply #2 on: September 22, 2005, 08:15:07 PM »

แล้วรูปที่ลงนี่ print screen มาใช่ปะครับ หรือว่า save เป็น jpg

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
FogRit
SuperHelper

« Reply #3 on: September 22, 2005, 11:24:36 PM »

แล้วรูปที่ลงนี่ print screen มาใช่ปะครับ หรือว่า save เป็น jpg
save เป็น jpeg มาครับ

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น