ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41041 Posts in 6096 Topics- by 6069 Members - Latest Member: Filo
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: การพิมพ์หน้าจอ mpec  (Read 3994 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: August 16, 2005, 03:58:02 PM »

ในเว็บนี้มีหน้าที่น่าสนใจอยู่หลายหน้าครับแต่ผมจะ print ยังไงให้ไม่มีสีรองพื้นนะครับ (ทำให้เปลืองหมึก)

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« Reply #1 on: August 16, 2005, 05:28:48 PM »

ดีจังเลย ผมลองดูจนได้แล้ว ถ้าใช้คอมฯที่ห้องภาควิชาครับ copy มาเลย แล้ววาง
latex ms word xp เห็น code เป็น object ด้วยครับชัดมากทีเดียวแต่การจัดหน้าก็ต้องจัดเองนะครับ

อีกอย่างหนึ่งที่พบคือ graph ใน mathematica (ห้องภาคเหมือนเดิม) สามารถกด copy แล้วมาวาง ใน ms word xp ได้เลยครับ
ผมไม่รู้มาก่อนครับสิ่งที่ผมรู้นี่ถ้าเป็นประโยชน์ก็ยินดีครับแต่ถ้ารู้อยู่แล้วก็แนะนำคนรอบข้างบ้างนะครับ

ปล. linux ยังมีอุปสรรคอีกมากมายให้ก้าวข้ามครับผิดกับการใช้ทีห้องภาควิชาฯมาก

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น